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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA APOKEA RIPOTI YA UTAFITI WA AFYA YA UZAZI NA MTOTO  

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameiagiza 

Wizara ya Afya na Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) 

kuhakikisha hospitali zote nchini zinakuwa na wodi maalum za watoto wachanga. 

 

Aidha, Rais Samia amewataka kuhakikisha wodi hizo zinakuwa na watumishi wenye 

ujuzi, vifaa tiba na dawa muhimu kwa watoto hao wachanga.  

 

Rais Samia ametoa agizo hilo leo wakati wa uzinduzi wa matokeo ya utafiti wa afya 

ya uzazi na mtoto na viashiria vya malaria (2022) na ugawaji wa magari ya kubebea 

wagonjwa na vifaa tiba katika ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius Nyerere. 

 
Rais Samia pia amezitaka Wizara ya Afya, TAMISEMI na Wizara ya Maendeleo ya 

Jamii kushirikiana kubeba ajenda ya kupambana na udumavu wa watoto chini ya 

miaka 5 na kuiwekea mpango wa utekelezaji.   

 
Vile vile Rais Samia amezitaka Wizara hizo kupanua wigo wa uelimishaji na 

uhamasishaji wa masuala ya lishe ili kupunguza zaidi kiwango cha udumavu nchini 

ambacho kimepungua kutoka 34% mwaka 2015/16 hadi 30% mwaka 2022.   

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema matokeo chanya yaliyobainishwa na 

utafiti huu yanadhihirisha matokeo ya uwekezaji mkubwa unaoendelea kufanywa na 

serikali kwenye sekta ya afya. 

 

Rais Samia amegawa seti 123 za vifaa vya huduma kwa watoto wachanga na wenye 

uzito pungufu, mashine 125 za mionzi, mashine 140 za kutibu dalili za awali za 

saratani ya mlango wa kizazi ambavyo vitasambazwa kwenye hospitali za 

Halmashauri na vituo mbalimbali vya afya nchi nzima. 
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